Nhật ký hằng ngày cho các thành viên TYCers – Trang 18 – Theoyeucau

Nhật ký hằng ngày cho các thành viên TYCers

This topic contains 359 replies, has 76 voices, and was last updated by Profile photo of Minh Nguyễn Minh Nguyễn 7 months, 1 week ago.

• Author
    Profile photo of ngocthao12a2 ngocthao12a2 
    Member

4rum theoyeucau buồn quá 🙁

Profile photo of trecon112 trecon112 
    Member

[12.08.2011] – Buồn.

Mình thề là mình sẽ rời khỏi cái nơi này, ngay khi có thể. Mình thề!!!!

Member

Tại sao thế, mình thấy trang web TYC rất hay, nhưng 4rum lại bị lãng quên, chúng ta nên làm gì đó? :-??

Profile photo of xich du xich du 
    Member

^^ Thế thì chúng mình phải chăm chỉ vào chơi với nó và khuấy động nó lên cơ! Buồn hay không là do chúng ta thôi! 😉

Member

Vậy mình sẽ vào đây chơi với Xích đu thường xuyên ;))

Profile photo of chap chap 
    Participant

@lan_cant_and_can 15427 wrote:

Cái việc hoàn toàn đơn giản và vô tư qua con mắt của những kẻ nhiều chuyện bỗng biến thành một chủ đề to tát và nghiêm trọng . Điên quá ! Lời khuyên đầu tiên dành cho mình khi vừa chân ướt chân ráo bước vào văn phòng là “Các mối quan hệ trong công việc không giống như các mối quan hệ trong trường học”. Cái lối sống phóng khoáng hình như bị ghét . Ôi , ôi . 😡

@lan_cant_and_can 15429 wrote:

Kệ . Dù sao những kẻ nhiều chuyện cũng không quá nhiều . Và mình không lâu nữa cũng ra đi . Mình ở lại chỉ vì muốn nhìn thấy cái công trình này thực sự đi vào hoạt động .
    Thực ra thì mình đã định hôm nay sẽ báo nghỉ . Nhưng mình làm không nổi điều đó rồi . Thôi cứ chờ một thời gian nữa như ban đầu mình hứa thế !

Dường như là có cùng suy nghĩ với mình.
    Khác với bạn, chẳng ai nói với mình như thế cả, nhưng mình tự biết là như thế.
    Mình chán ngán những buổi liên hoan bắt buộc phải đi, chẳng thích phải kiếm chuyện hỏi han
    ôi con người tôi, tôi đến mức như thế này hay sao
    Công việc không như mình mong đợi, nhưng thực sự là mình đang mong chờ điều gì
    Ngày qua ngày đến cty rồi về, như một cái đồng hồ đặt lịch chạy tự động
    Thành tích! Thành tích! Thành tích! Mày là cái gì cơ chứ

Cũng đã có lúc mình nghĩ mình sẽ thôi không làm ở đây nữa, mình sợ là nếu cứ ở đây dần dần tất cả những gì của mình sẽ bị bào mòn đi mất, kiến thức trong đầu và cả tâm hồn lẫn tinh thần nữa. Thế nhưng mình vẫn không làm, lí do để người ta trì hoãn thì nhiều lắm, chính đáng có, lãng xẹt cũng có nhưng mình nghĩ, mới có mấy tháng mà mình đã đầu hàng ư, chẳng phải như thế là quá kém cỏi hay sao? Bạn bè nói hãy tìm niềm vui trong công việc rồi mình sẽ không còn cảm giác này nữa nhưng… mình vẫn chưa tìm ra.

Cuộc đời là một chuỗi những nếu như
    Đừng giả sử…

Dạo này tinh thần không tốt, stress nhiều, cảm hứng không có, con người khô khan
    Chẳng lẽ làm theo lời bạn mình, yêu bừa ai đấy ư :((

Member

Bạn Ganoi nhớ nhá! Hứa rồi đấy! Hứa mà không làm á thì ….thì sẽ chóng già! Vì chỉ có người nhớn mới hay thất hứa thôi 😛

Mình chán ngán những buổi liên hoan bắt buộc phải đi, chẳng thích phải kiếm chuyện hỏi han

Cũng đã có lúc mình nghĩ mình sẽ thôi không làm ở đây nữa, mình sợ là nếu cứ ở đây dần dần tất cả những gì của mình sẽ bị bào mòn đi mất, kiến thức trong đầu và cả tâm hồn lẫn tinh thần nữa. Thế nhưng mình vẫn không làm, lí do để người ta trì hoãn thì nhiều lắm, chính đáng có, lãng xẹt cũng có nhưng mình nghĩ, mới có mấy tháng mà mình đã đầu hàng ư, chẳng phải như thế là quá kém cỏi hay sao? Bạn bè nói hãy tìm niềm vui trong công việc rồi mình sẽ không còn cảm giác này nữa nhưng… mình vẫn chưa tìm ra.

Đừng giả sử…

Dạo này tinh thần không tốt, stress nhiều, cảm hứng không có, con người khô khan
    Chẳng lẽ làm theo lời bạn mình, yêu bừa ai đấy ư

I’m chap cố lên nhé! >:D<
    Nếu mệt hãy nghỉ ngơi một tí để suy ngẫm, để biết mình muốn gì, mình nên làm gì…

Cần lắm những khoảng lặng để làm tươi mới tâm hồn…%%- Nhưng đừng ủ rũ mãi nhá!
    :* Chúc i’m chap sẽ tìm ra niềm vui cho mình!

Profile photo of hangtd hangtd 
    Participant

@I’mchap 17167 wrote:

Thực ra nếu nhìn bằng con mắt tiêu cực thì sẽ dễ dàng nhận ra hoàn cảnh đó biến mình thành cái máy. Nhưng nếu nhìn theo con mắt tích cực thì môi trường cạnh tranh là nơi để mình hoàn thiện bản thân mình nhanh nhết về mọi mặt, đặc biệt là nhân cách. Làm sao để khó, để khổ mà mình ko mất đi con người của mình mới là đáng sống chứ em.

Profile photo of .nhim xu. .nhim xu. 
    Participant

cười … ^-^

Member

@xích đu 17187 wrote:

Bạn Ganoi nhớ nhá! Hứa rồi đấy! Hứa mà không làm á thì ….thì sẽ chóng già! Vì chỉ có người nhớn mới hay thất hứa thôi 😛

Mình chưa có thất hứa với ai bao giờ 😀

Không gian yên tĩnh cũng tốt 🙂

Member

@I’mchap 17167 wrote:

Đừng giả sử…

Chẳng lẽ làm theo lời bạn mình, yêu bừa ai đấy ư :((

Tìm động lực và nguồn vui để vượt qua khó khăn, tuy nhiên ko dễ chút nào 😀
    Tốt nhất là tránh cho đầu óc phải suy nghĩ nhiều quá dẫn đến stress hay tự kỷ 😀

Member

^^ Tớ rất tin vào lời của bạn ganoi 😀
    Mấy hôm tới bạn đi vắng không chơi với bạn được ! Hôm nào bạn về bạn sẽ lại vào chơi cùng nha 😀

Nhật kí ngày 18 tháng 8 năm 2011

Thời tiết hôm nay rất buồn cười nhé, cứ y như mưa đến nơi rồi mà lại không mưa! Thế mới bảo là buồn cười!
    Thời tiết hôm nay rất thất thường nhé nửa nọ nửa kia không biết ra làm sao…
    Tối nghe chị bạn xả xì trét về công việc…đôi khi ấy người ta chỉ cần được nói ra thôi chứ không vì cần lời khuyên…
    Có một ai đó để mình biết mình có thể nói mà không phải lo nghĩ gì…thế đã là một điều tuyệt vời rồi nhỉ!
    Tối nay nhé đang đi mà thấy lạnh hết cả người cứ tưởng mình làm sao hỏi chị bạn là có phải là trời hơi lạnh không để chắc chắn lại mình không sao =.=…Hóa ra hơi lạnh thật.
    Chỉ nghĩ là hơi lạnh thế này mà có một tí mùi hoa sữa thì hay…một tí thôi không hắc lắm!
    Đinh, Lâm, Giảng…thật là mới biết Đinh thôi nhé! Hôm nay mới tự nhiên được vào Giảng ^^…chưa kịp cảm nhận gì! Nên chẳng có ý kiến gì ngoại trừ chỉ muốn khoe là hôm nay ấy mà mình đã vào cafe Giảng rồi!
    …Đau đầu quá! Đi ngủ nhé! Mai sẽ là cả một hành trình dài ! Ta còn quãng đời phía trước chả nên sống hoài sống phí nhỉ!

Profile photo of chap chap 
    Participant

Mình thật buồn cười
    Hôm qua mới ngẩn ngơ đấy mà chỉ được cho ra ngoài hít thở ít không khí buổi tối HN thế là lại hớn hở ngay được
    Cũng có thể là vì bạn nữa 😀

Member

Ôi không khí SG, tối ở nhà cho lành 😀
    Hôm nay bực mình quá, có mỗi đứa bạn thân mà tính nó lại chảnh ko thể tả, haiz, bực mình nhưng chẳng làm gì được.
    Vì hơi 1 tí là nó tỏ ra bất cần ngay :((
    Mà mình thì ko bất cần như thế được :((

Member

mấy ngày rồi ko ai vào :-S

Viewing 15 posts - 256 through 270 (of 360 total)

You must be logged in to reply to this topic.

Gửi yêu cầu

Hãy gửi thông điệp yêu thương của bạn tới Cầu Vồng ngay hôm nay.

Sending

www.theoyeucau.com © 2003-2017. Được phát triển bới MrHói dựa trên nền tảng Wordpress. Hiển thị tốt nhất trên trình duyệt Google Chrome

or

Log in with your credentials

Forgot your details?