Nhật ký hằng ngày cho các thành viên TYCers – Theoyeucau

Nhật ký hằng ngày cho các thành viên TYCers

This topic contains 359 replies, has 76 voices, and was last updated by Profile photo of Minh Nguyễn Minh Nguyễn 2 months, 2 weeks ago.

• Author
    Profile photo of second2none second2none 
    Participant

Mọi người đã vào thì đừng vội bỏ đi mà hãy để lại đôi dòng nhật ký,bởi mỗi tâm sự của bạn là một tình cảm rất chân thật mà trong cuộc sống ko mấy khi chúng ta bày tỏ ra ngoài.

Những tâm sự ở đây sẽ đc lưu giữ và chia sẻ cùng mỗi thành viên 4R.

Xin mọi người hãy cùng ủng hộ Topic cũng như cho diễn đàn thêm gần gũi hơn với các TYCers .

Profile photo of hangtd hangtd 
    Member

Mình thilk ý tưởng này của bạn second2none nên mình rất luốn có nút like giống như ở facebook để click. Chạy vào box Góp ý mè nheo admin vậy.

Profile photo of second2none second2none 
    Participant

Reply reply nào….

Thành công lớn nhất hôm nay là cho qua bài đầu tiên kiểm tra KTL. Học xong 4 chương, Tết k học lại j, quên hết, cả đêm qua ngồi đọc lại hiểu lại mơ mơ, chiều ngồi viết vớ vẩn, radom đc mấy câu, hy vọng sẽ ổn.
    Chẳng biết bọn nó nghĩ sao hôm nay k tổ chức 8-3 cho các bạn nữ luôn đi lại để sang ngày mai. Haiz, thế là mai lại mất 1 ngày đc ngủ nướng để “chiều” các “em” rồi, mất mát lớn đây…

@ Hương Ú: hị hị, cảm ơn chị đã ủng hộ với Topic này. :X ;;) ;;)

Profile photo of nochim4e nochim4e 
    Member

Hôm nay mua đồ ăn sag nhà Swall để nấu cơm cho mẹ vợ. Hơi run nhưng mình nấu cũng ok.
    Không ngon như con gái nấu, nhưng ít ra ăn ko bị đi ngoài :)).
    Hạnh phúc, đơn giản là thế, là nấu ăn cho người mà bạn yêu quý.

Profile photo of iamquynh_260287 iamquynh_260287 
    Member

=)) nơi như thế này, từ đi ngoài phải biến thành ***

Profile photo of subu subu 
    Member

ôi, mình là người đọc thôi mà mình cũng đã thấy hạnh phúc
    oa oa

hôm nay, em gái xuống chơi vì hắn được nghỉ học đến tận thứ 5
    hihi
    lại vừa được phát xiền 8.3 nữa
    có xiền đưa hắn đi chơi rùi ten ten

Profile photo of hoahau_m8 hoahau_m8 
    Member

Hôm nay, đưa ra ý tưởng em sẽ đi du học mí sếp. Mình không bíêt thế nào đây

Profile photo of subu subu 
    Member

@scorpion_m8 276 wrote:

Hôm nay, đưa ra ý tưởng em sẽ đi du học mí sếp. Mình không bíêt thế nào đây

ai đưa ra ý tường, sếp á, hay nhề

Profile photo of  Anonymous

Ta.Ba
    Giữa sáng nhớ quá nhắn cho em một tin.Mai thi rồi mà cứ nghĩ mãi đến một người thôi.
    Buổi trưa trước khi vào học em gọi hiện hỏi han một chút rồi lại nhanh chóng vào guồng học. Bây giờ có còn nhiều thời gian rỗi như xưa nữa đâu, phải bắt đầu ngay từ giờ chứ nhỉ.
    Cả ngày cặm cụi trên thư viện cuối cùng tối em cũng về với tôi, vừa đi vừa nói chuyện hết sức vui vẻ. Thương em quá, giờ còn bao nhiêu thứ trước mắt chưa được “an cư”, cứ tất bật vội vã thế nào ấy. Chập tối còn ghé qua đi chợ nữa này, về nhà chạy ngay xuống hòm thư nhưng quà của anh vẫn chưa tới. Bọn bưu điện đúng là chúa lề mề em nhỉ.

À hôm qua em mua nhầm mì, về nấu lộn xộn các thứ với nhau cười quá. May mà không bị sao, chứ bị sao thì anh lo lắm lắm đấy nhóc à.

Hê hê, mấy hnay em hay để mấy cái stt tâm trạng trên FB làm cả nhà lo lắng.

Em cũng ko biết có phải tại em sắp đến ngày, hay tại em chưa quen với những thay đổi đang và sắp xảy ra đối với sinh viên năm cuối ko nữa…
    Em cứ thấy mọi thứ bung bét, điểm chác lẹt đẹt k bít có nổi bằng khá… rồi công việc… liệu với những j e có e có xin được việc ko? Cv làm thêm hiện h sẽ cho em nhiều kinh nghiệm đấy mà em ko biết tận dụng nó, em cũng ko biết làm việc thế nào để đạt hiệu quả cao…
    Người yêu thì vô tâm… nhưng vẫn phải chấp nhận vì yêu anh mà :D… nhưng nhiều lúc thấy tủi thân kinh

Lọ mọ lên mạng thì đúng là mọi tình cảm và mối quan hệ mạng đều die slowly cả, lọ mọ vào Forum thấy mọi người quan tâm đến nhau nhiều thế, vì em ít vào nhà, ít quan tâm đến mọi người nên em cũng sẽ bị mọi người ít quan tâm thôi…

Nhưng em sai rồi hì hì, mặc dù em ko quan tâm nhiều đến mọi người, nhưng mọi người vẫn lun quan tâm em… và như nochi nói, dù ko biểu hiện ra ngoài nhưng em vẫn ở trong tim mọi người 😀 Em cảm ơn vì mọi người đã cho e 1 góc trong tim hì
    Cảm ơn mập, mập đã bò sang nhà em ngay khi đọc đc mấy cái stt mà em cho là “câu view” đấy. Mặt mập nhìn xanh lét, mệt mỏi, thương lắm, mà vẫn bò sang nhà em, mập yếu bỏ xừ… mập chỉ đc cái mẽ ngon thôi, mà yếu, yếu cả sức khỏe, yếu cả tâm hồn… Em cảm ơn mập, mập đã um em đúng lúc em cần um nhất, iu mập >:D<
    Cảm ơn các mem trong Sb đã quan tâm đến bim, mặc dù có cả mem chưa nói chuyện trên Sb lần nào, nhưng add Fb thế là nói chuyện như thường (hà linh)… Bạn sờ oa, bạn sờ mai, anh sở leo, phi công của linh .. cám ơn cả nhà… Vẫn lun là 1 gia đình nhỏ ấm áp, 1 ngôi nhà nhỏ với 1 trái tim thật lớn thật lớn… và mọi người vẫn lun dành chỗ cho nhau trong chính tim mình 😀

Profile photo of nochim4e nochim4e 
    Member

@bimbimorion 341 wrote:

Em cũng ko biết có phải tại em sắp đến ngày, hay tại em chưa quen với những thay đổi đang và sắp xảy ra đối với sinh viên năm cuối ko nữa…
    Em cứ thấy mọi thứ bung bét, điểm chác lẹt đẹt k bít có nổi bằng khá… rồi công việc… liệu với những j e có e có xin được việc ko? Cv làm thêm hiện h sẽ cho em nhiều kinh nghiệm đấy mà em ko biết tận dụng nó, em cũng ko biết làm việc thế nào để đạt hiệu quả cao…
    Người yêu thì vô tâm… nhưng vẫn phải chấp nhận vì yêu anh mà :D… nhưng nhiều lúc thấy tủi thân kinh

Lọ mọ lên mạng thì đúng là mọi tình cảm và mối quan hệ mạng đều die slowly cả, lọ mọ vào Forum thấy mọi người quan tâm đến nhau nhiều thế, vì em ít vào nhà, ít quan tâm đến mọi người nên em cũng sẽ bị mọi người ít quan tâm thôi…

Nhưng em sai rồi hì hì, mặc dù em ko quan tâm nhiều đến mọi người, nhưng mọi người vẫn lun quan tâm em… và như nochi nói, dù ko biểu hiện ra ngoài nhưng em vẫn ở trong tim mọi người 😀 Em cảm ơn vì mọi người đã cho e 1 góc trong tim hì
    Cảm ơn mập, mập đã bò sang nhà em ngay khi đọc đc mấy cái stt mà em cho là “câu view” đấy. Mặt mập nhìn xanh lét, mệt mỏi, thương lắm, mà vẫn bò sang nhà em, mập yếu bỏ xừ… mập chỉ đc cái mẽ ngon thôi, mà yếu, yếu cả sức khỏe, yếu cả tâm hồn… Em cảm ơn mập, mập đã um em đúng lúc em cần um nhất, iu mập >:D<
    Cảm ơn các mem trong Sb đã quan tâm đến bim, mặc dù có cả mem chưa nói chuyện trên Sb lần nào, nhưng add Fb thế là nói chuyện như thường (hà linh)… Bạn sờ oa, bạn sờ mai, anh sở leo, phi công của linh .. cám ơn cả nhà… Vẫn lun là 1 gia đình nhỏ ấm áp, 1 ngôi nhà nhỏ với 1 trái tim thật lớn thật lớn… và mọi người vẫn lun dành chỗ cho nhau trong chính tim mình 😀

thế là sắp đến ngày j thế=))
    lại cãi nhau với Còi à =))

@bim bim: tớ cũng thế
    bộn bề lo toan cho cái năm cuối
    cũng tất tả parttime
    cũng điểm chác
    cũng lo cho tương lai
    😀 rồi sẽ ổn bạn tớ >:D<

Member

Ước gì mềnh là nhóc của Herzbts;))

Member

@bimbimorion 341 wrote:

Bim ngu thật

Yêu thương và được yêu thương
    Có lẽ cuộc sống chỉ thế là đã đủ cho hạnh phúc, nhỉ.

Dạo này Rô ít viết, ít tâm sự, nhưng vẫn đủ thời gian để đọc và lắng nghe tâm sự của mọi người.
    Tiếng Anh có 1 câu cửa miệng: “life, is always hard”, cuộc sống thì luôn đầy khó khăn.
    Nhưng dù bầu trời có đang trong mưa giông, thì nó vẫn đẹp theo 1 cách rất riêng, phải ko ? 🙂
    Icon này 🙂 theo Rô ko phải là kiểu cười giả tạo, Rô chỉ cười thế khi thấy hạnh phúc và mãn nguyện thôi :D.
    Và vì cuộc sống có rất nhiều khó khăn, nên chúng ta cần thêm rất nhiều những cái nắm tay, những cái ôm, hôn và những lời nói yêu thương.

À, Rô muốn nói cái này, vì sợ sau này ngại viết riêng ra 1 topic.
    Nhà mình, và những thành viên của nhà mình, đã giúp Rô nhiều thứ, dù có thể các cậu ko biết.
    Suy nghĩ của tớ đã thay đổi nhiều kể từ cái buổi sáng cuối tháng 11 năm ngoái, lần đầu tiên chat với sb.
    Rô đã lạc quan và sống hạnh phúc hơn 😀

With love :-*

Viewing 15 posts - 1 through 15 (of 360 total)

You must be logged in to reply to this topic.

Gửi yêu cầu

Hãy gửi thông điệp yêu thương của bạn tới Cầu Vồng ngay hôm nay.

Sending

www.theoyeucau.com © 2003-2017. Được phát triển bới MrHói dựa trên nền tảng Wordpress. Hiển thị tốt nhất trên trình duyệt Google Chrome

or

Log in with your credentials

Forgot your details?