CXCS và bạn – Trang 2 – Theoyeucau

CXCS và bạn

Tagged: ,

This topic contains 29 replies, has 11 voices, and was last updated by Profile photo of XRumerTest XRumerTest 1 week, 5 days ago.

• Author
    Profile photo of mrhoi mrhoi 
    Keymaster

@hươu Ú 3953 wrote:

Mọi người thì vẫn upload lung tung mọi nơi mà chẳng hỏi gì ý kiến Mr Hói cả. Đó là tình trạng chung khi chia sẻ tài nguyên trên Interneti. Còn cá nhân chị thì nghĩ là như thế có vi phạm bản quyền đấy. 🙂

Tại sao ko dùng chức năng đặt CD qua TYC, như vậy cũng là góp một tay vào quỹ từ thiện của TYC mà. 🙂

Bạn Ú có thể làm một topic về vụ này trong Alô đuợc không nhỉ? Thử thăm dò xem ý kiến mọi người thế nào.

Profile photo of hangtd hangtd 
    Participant

Vụ này là vụ nào? Là vụ download hay vụ CD hay vụ quỹ từ thiện? :))

Profile photo of mrhoi mrhoi 
    Keymaster

Tất cả, nhưng tập trung đoạn cuối câu của bạn 😀

Profile photo of  Anonymous

Ô kê,thế em mới phải hỏi chị.Em có được học một môn gọi là “Đạo đức máy tính” mà.Em đã định làm một topic về download trên TYC,nhưng theo ý kiến chị em sẽ khuyến khích mọi người đặt CD.Hì.Em nghĩ ý kiến của anh Hói hay đấy chị.

Profile photo of chap chap 
    Participant

@hươu Ú 3953 wrote:

Mọi người thì vẫn upload lung tung mọi nơi mà chẳng hỏi gì ý kiến Mr Hói cả. Đó là tình trạng chung khi chia sẻ tài nguyên trên Interneti. Còn cá nhân chị thì nghĩ là như thế có vi phạm bản quyền đấy. 🙂

Tại sao ko dùng chức năng đặt CD qua TYC, như vậy cũng là góp một tay vào quỹ từ thiện của TYC mà. 🙂

Theo em thì việc share như vậy không phải vi phạm bản quyền vì các chương trình đâu có copyrighted, nếu copyright thì việc sử dụng các bài hát hay các bài viết trong chương trình có thể sẽ là vi phạm bản quyền 🙂
    Ý tưởng đặt CD này hay ạ, một công mấy việc, vừa giúp không tốn bandwidth lại làm việc có ích nữa. Like like cái ý tưởng này 😡

@ngoanhtuan_hn 3972 wrote:

Ô kê,thế em mới phải hỏi chị.Em có được học một môn gọi là “Đạo đức máy tính” mà.Em đã định làm một topic về download trên TYC,nhưng theo ý kiến chị em sẽ khuyến khích mọi người đặt CD.Hì.Em nghĩ ý kiến của anh Hói hay đấy chị.

Tớ cũng học Computer Ethics này, và theo như tớ biết thì … (đã nói ở trên đó ^O^)
    Mình cũng ủng hộ đặt CD, mà như thế đồng nghĩa với disable chức năng save as hay chặn down bằng IDM (cái này làm đc k nhỉ?) rồi CD chống ghi nữa blah blah
    mình thật là :))

Profile photo of choojoon choojoon 
    Participant

@hươu Ú 1318 wrote:

Các bạn thân mến,

Tháng Tư này là kỷ niệm 5 năm ngày phát sóng đầu tiên của CXCS. “Dế” rất muốn biết CXCS trong con mắt của các bạn để làm một chương trình kỷ niệm sinh nhật này. Bất kể ý kiến là + hay – thì “Dế” đều muốn được biết. Các bạn giúp CXCS được không?

Chỉ có ba câu hỏi đơn giản thôi:

1. Bạn ấn tượng với điều gì trong CXCS?
    2. Bạn thích chương trình nào nhất của CXCS?
    3. Bạn muốn nghe lại track nào khi nhắc đến CXCS?

Các bạn post trực tiếp trong topic này hoặc gửi email về địa chỉ: [email protected] hoặc comment trên facebook: http://www.facebook.com/note.php?note_id=383327976548#!/camxuccuosong?ref=nf nhé.

Cảm ơn các bạn trong suốt gần 5 năm qua đã luôn đi bên cạnh CXCS và Dế lang thang trong cuộc đời rộng lớn này. 😡

1. Ấn tượng nhất là mình có cảm giác đang nói chuyện với một người bạn tri âm. Thật sự đồng cảm. Mình tìm thấy cảm xúc của mình trong chương trình.Và càng nghe càng thấy từng câu từng lời của “Dế” thật ý nghĩa thật sâu sắc.
    Những chương trình trong cảm xúc cuộc sống đều để lại cảm xúc thật đặc biệt và kết thúc bằng một sự thanh thản kỳ lạ.
    Những chương trình nào mà thực sự nó bắt nguồn từ cảm xúc của Dế thì thực sự nó không phải là một track thông thường mà là một liều thuốc tinh thần cho cuộc sống của mình.Không phải track nào của Dế cũng hay vì mình thấy có nhưng track thật vội vã và có gì đó gượng ép.Đúng đây là chương trình cảm xúc cuộc sống mà. Có phải lúc nào trong cuộc sống cũng có cảm xúc ? Chính vì vậy chương trình thật khó. Nhưng vì nó khó nên mới đem lại nhiều điều tuyệt vời đến vậy.
    2. Hành trình cảm xúc và bài hát Để gió cuốn đi là track mà tôi thích … không phải thích nhất tại vì thích nhiều track quá nên chẳng biết thích nhất track nào. Chỉ có điều Hành trình cảm xúc đem lại cho bản thân tôi nhiều điều thật ý nghĩa..

Chị Hươu Ú ơi,em có ý kiến thế này.Nói chung là sẽ khuyến khích mọi người đặt CD và ko khuyến khích mọi người download và share.Nhưng em nghĩ phải có sự khác nhau chứ.Ví dụ nhé:Khi download thì bản thu được sẽ là bản nén,chất lượng âm thanh ko tốt lắm(Tầm 16->20Kbps)là vừa.Còn khi đặt CD thì đĩa CD nên để là dạng đĩa MP3 với chất lượng khoảng 128 ->256Kbps ấy.Nghe nhạc sẽ hay hơn.Ô kê ko chị.
    @chị Hươu Ú:Đúng rồi đó.Càng thức khuya càng làm cơ thể mất cân đối đó chị.-> mệt mòi mà.
    @I’mchap:chap học ở đâu mà lại có cái môn ấy? Mà chap có nghĩa là gì nhỉ.( Chập chăng???:D:D:D:D:D=>đừng giận nhé.)

Participant

@ngoanhtuan_hn 3994 wrote:

Chị Hươu Ú ơi,em có ý kiến thế này.Nói chung là sẽ khuyến khích mọi người đặt CD và ko khuyến khích mọi người download và share.Nhưng em nghĩ phải có sự khác nhau chứ.Ví dụ nhé:Khi download thì bản thu được sẽ là bản nén,chất lượng âm thanh ko tốt lắm(Tầm 16->20Kbps)là vừa.Còn khi đặt CD thì đĩa CD nên để là dạng đĩa MP3 với chất lượng khoảng 128 ->256Kbps ấy.Nghe nhạc sẽ hay hơn.Ô kê ko chị.

Luôn luôn là thế mà em. 🙂

@hươu Ú 3996 wrote:

Luôn luôn là thế mà em. 🙂

À thế à,quê quá,giờ em mới biết.Híc.

Profile photo of chap chap 
    Participant

Bây giờ download trên tyc chất lượng là 16-24kbs, làm CD chất lượng khoảng 128 là ok rồi mặc dù mình prefer 320kbs :”> mà để đuôi audio dễ sử dụng hơn chứ, còn nghe được bằng đài đĩa nữa, cái đài của tớ k chạy được mp3 =.=
    [spam] tớ học đh HN, chap là chap chẳng có nghĩa nào khác cả đâu :)) mọi ng gọi là chập suốt rồi, miết thành quen :))

Participant

@hươu Ú 3953 wrote:

Chức năng này ở chỗ quái nào đấy Hươu ới

Participant

Chức năng Buy now này này, choojoon

[IMG]http://www.fileden.com/files/2009/9/20/2580754/untitled.JPG[/IMG]

Participant

Thank Ú nhé..

Participant

@hươu Ú 15210 wrote:

Chức năng Buy now này này, choojoon

[IMG]http://www.fileden.com/files/2009/9/20/2580754/untitled.JPG[/IMG]

Ú ơi .. Cái chức năng đấy toi rồi…
    À mà hôm nào gặp nhau làm ván bi a nhể

Profile photo of XRumerTest XRumerTest 
    Participant

Hello. And Bye.

Viewing 15 posts - 16 through 30 (of 30 total)

You must be logged in to reply to this topic.

Gửi yêu cầu

Hãy gửi thông điệp yêu thương của bạn tới Cầu Vồng ngay hôm nay.

Sending

www.theoyeucau.com © 2003-2019. Được phát triển bới MrHói dựa trên nền tảng Wordpress. Hiển thị tốt nhất trên trình duyệt Google Chrome

Log in with your credentials

Forgot your details?